Partager/Share/Sangiza

18/10/2018, Ubwanditsi

Dr Richard Sezibera

 

Gén Maj Albert Murasira

Nk’uko bigaragara mu itangazo ryashyizwe ahabona nyuma y’inama y’abaminisitiri, kuri uyu wa kane tariki ya 18 Ukwakira 2018, Perezida Paul Kagame yasimbuje bamwe mu bari  basanzwe muri guverinoma. Zimwe muri Minisiteri z’ibanze zahawe abaminisitiri bashya: Louise Mushikiwabo uherutse gutorerwa kuyobora OIF (Umuryango muzamahanga w’ibihugu bikoresha igifaransa), yasimbuwe na Amb. Richard Sezibera. Prof. Anastase Shyaka yasimbuye Francis Kaboneka muri Minisiteri y’ubutegetsi bw’igihugu. Général Major Albert Murasira yasimbuye Général James Kabarebe.

Dore uko guvernoma nshya iteye:

1. Prof. Anastase SHYAKA , Minisitiri w’Ubutegetsi bw’Igihugu/Minister of Local Government

2. Dr. Richard SEZIBERA , Minisitiri w’Ububanyi n’Amahanga n’Ubutwererane/ Minister of Foreign Affairs and International Cooperation
3. Soraya HAKIZUMUREMYI, Minisitiri w’Ubucuruzi n‘Inganda/Minister of Trade and Industry

4. Paula INGABIRE , Minisitiri w’Ikoranabuhanga mu Itumanaho na Inovasiyo/ Minister of ICT and Innovation

5. Général Major Alber MURASIRA t, Minisitiri w’Ingabo/ Minister of Defence

6. Solina NYIRAHABIMANA , Minisitiri w’Uburinganire n’Iterambere ry’Umuryango/ Minister of Gender and Family Promotion

7. Esperance NYIRASAFALI , Minisitiri w‘Umuco na Siporo/ Minister of Sports and Culture
8. Germaine KAMAYIRESE , Minisitiri ushinzwe Ibikorwa by’Ubutabazi/Minister in charge of Emergency Management

9. Judith UWIZEYE, Minisitiri muri Perezidansi ya Repubulika/ Minister in the Office of the President
10. Marie Solange KAYISIRE , Minisitiri muri Primature ushinzwe Imirimo y’Inama y’Abaminisitiri/ Minister in the Office of the Prime Minister in charge of Cabinet Affairs

11.Dr Uzziel NDAGIJIMANA, Minisitiri w’Imari n’Igenamigambi

12. Claver GATETE, Minisitiri w’Ibikorwa Remezo/ Minister of

Infrastructure

13.Dr. Vincent BIRUTA , Minisitiri w’Ibidukikije/ Minister of

Environment

14. Geraldine MUKESHIMANA , Minisitiri w’Ubuhinzi n‘Ubworozi/

15.Dr. Eugene MUTIMURA , Minisitiri w‘Uburezi/ Minister of

Education

16. Rosemary MBABAZI , Minisitiri w’Urubyiruko/ Minister of Youth

17. Johnston BUSINGYE, Minisitiri w’Ubutabera akaba n’Intumwa

18. Fanfan RWANYINDO KAYIRANGWA, Minisitiri w’Abakozi ba

19.Dr. Diane GASHUMBA , Minisitiri w’Ubuzima/ Minister of Health

Abanyamabanga ba Leta

1. Dr. Alvera MUKABARAMBA, Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Ubutegetsi bw’Igihugu ushinzwe Imibereho Myiza y’Abaturage/ Minister of State in charge of Social Affairs

2. Dr. Claudine UWERA , Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Imari n’Igenamigambi ushinzwe Igenamigambi/ Minister of State in charge of Economic Planning

3. Evode UWIZEYIMANA , Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Ubutabera ushinzwe ibyerekeye Itegeko Nshinga n’andi Mategeko/ Minister of State in charge of Constitutional and Legal Affairs

4.Dr Isaac MUNYAKAZI, Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Uburezi ushinzwe Amashuri Abanza n’Ayisumbuye/ Minister of State in charge of Primary and Secondary Education

5.Dr Patrick NDIMUBANZI, Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Ubuzima ushinzwe Ubuvuzi bw’Ibanze/ Minister of State in charge of Primary Healthcare
6. Jean de Dieu UWIHANGANYE, Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Ibikorwaremezo ushinzwe Gutwara Abantu n’Ibintu/ Minister of State in charge of Transport

7. Amb. Olivier NDUHUNGIREHE, Umunyamabanga wa Leta muri Minisiteri y’Ububanyi n’Amahanga n’Ubutwererane ushinzwe Umuryango w’Ibihugu bya Afurika y‘Iburasirazuba/ Minister of State in charge of the East African Community

Nyakubahwa Perezida wa Repubulika yashyizeho kandi n’abandi Bayobozi bakurikira:

1. Gén. James KABAREBE, Umujyanama Mukuru wa Perezida wa Republika ushinzwe ibya Gisirikare n’Umutekano/ Senior Defense & Security Advisor in the Office of the President

2. DCG Dan MUNYUZA: Umuyobozi Mukuru wa Polisi y’Igihugu/Inspector General of Police
3. CP Felix NTAMUHORANYE: Umuyobozi Mukuru Wungirije wa Polisi y’Igihigu ushinzwe Ibikorwa/Deputy Inspector General of Police in charge of Operations

4. DCG Juvenal MARIZAMUNDA: Umuyobozi Mukuru Wungirije wa Polisi y’Igihigu ushinzwe Ubutegetsi n’abakozi/ Deputy Inspector General of Police in charge of Administration and Personnel

5. James MUSONI: Ambassaderi w’u Rwanda muri Zimbabwe/ Ambassador of Rwanda to Zimbabwe
6. CG Emmanuel GASANA : Guverineri w’Intara y’amajyepfo/ Governor of the Southern Province

7. Nelly MUKAZAYIRE : Umuyobozi Mukuru wa Rwanda Convention Bureau/ CEO Rwanda Convention Bureau

8. Jean Claude MUSABYIMANA, Umunyamabanga Uhoraho muri Minisiteri y’Ubuhinzi n’Ubworozi/ Permanent Secretary in the Ministry of Agriculture and Animal Resources

9. Claudette IRERE, Umunyamabanga Uhoraho muri Ministeri y’Ikoranabuhanga mw’Itumanaho na Inovasiyo/ Permanent Secretary in the Ministry of ICT and Innovation Muri National Intelligence and Security Services (NISS)

10. Col (Rtd) Aniclet KALIBATA : Umuyobozi Mukuru Ushinzwe iperereza ryo hanze y’Igihugu/Director General of External Security

11. Lieutenant Colonel Regis GATARAYIHA : Umuyobozi Mukuru w’Urwego rw’Abanjira n’Abasohoka mu gihugu/ Director General of Immigration and Emigration 
Muri Rwanda Social Security Board (RSSB)

12. Richard TUSHABE: Umuyobozi Mukuru/ Director General

13. Christian RWANKUNDA: Umuyobozi Mukuru wungirije ushinzwe Ishoramari/ Deputy Director General in charge of Funds Management Muri Rwanda Revenue Authority (RRA)

14. Pascal BIZIMANA RUGANINTWALI: Umuyobozi Mukuru/ 
Commissioner General

15. Agnes KANYANGEYO: Umuyobozi Mukuru Wungirije/ Deputy Commissioner General

Bikorewe i Kigali, ku wa 18 Ukwakira 2018, mu izina rya Perezida wa Republika, Paul KAGAME

Minisitiri w’Intebe

Dr. Edouard NGIRENTE